Maganin Gwajin SAR
SAR, wanda kuma aka sani da Specific Absorption Rate, yana nufin raƙuman ruwa na lantarki da ake sha ko cinyewa a kowace naúrar nama na ɗan adam. Naúrar ita ce W/Kg ko mw/g. Yana nufin ma'aunin ɗaukar kuzari na jikin ɗan adam lokacin da aka fallasa su zuwa filayen lantarki na mitar rediyo.
Gwajin SAR yana nufin samfuran mara waya tare da eriya tsakanin nisa na 20cm daga jikin mutum. Ana amfani da shi don kare mu daga na'urorin mara waya waɗanda suka wuce ƙimar watsa RF. Ba duk eriyar watsa mara waya ba tsakanin nisa na 20cm daga jikin mutum yana buƙatar gwajin SAR. Kowace ƙasa tana da wata hanyar gwaji mai suna MPE kimantawa, dangane da samfuran da suka cika sharuddan da ke sama amma suna da ƙaramin ƙarfi.