Menene lambar CAS?

labarai

Menene lambar CAS?

TheLambar CASsanannen mai gano abubuwan sinadarai ne a duniya. A zamanin yau na wayar da kan kasuwanci da haɗin gwiwar duniya, lambobin CAS suna taka muhimmiyar rawa wajen gano abubuwan sinadarai. Don haka, ƙarin masu bincike, masu samarwa, yan kasuwa, da masu amfani da sinadarai suna da buƙatar aikace-aikacen lambar CAS, kuma suna fatan samun ƙarin fahimtar lambar CAS da aikace-aikacen lambar CAS.
1. Menene lambar CAS?
Cibiyar Abstracts Society (CAS) ce ke kula da bayanan CAS (Sabis na Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwallon Ƙwallon Ƙasa ) (CAS), wani reshe na American Chemical Society. Yana tattara abubuwan sinadarai daga wallafe-wallafen kimiyya tun 1957 kuma shine mafi iko bayanan tarin bayanai na abubuwan sinadarai. Ana iya gano sinadarai da ke cikin wannan bayanan tun farkon karni na 20, kuma ana sabunta dubban sabbin abubuwa kowace rana.
Kowane sinadari da aka jera an sanya shi lambar rajista ta CAS ta musamman (CAS RN), wacce ita ce lambar tantancewa mai izini don abubuwan sinadarai. Kusan duk bayanan sinadarai suna ba da izinin dawo da abubuwa ta amfani da lambobin CAS.
Lambar CAS ita ce mai gano lamba wacce zata iya ƙunsar har zuwa lambobi 10 kuma an raba ta zuwa sassa uku ta hanyar saƙo. Madaidaicin lambobi shine lissafin da aka yi amfani da shi don tabbatar da inganci da keɓancewar lambar CAS baki ɗaya.
2.Me yasa nake buƙatar nema/neman lambar CAS?
Ana iya siffanta abubuwan sinadarai ta hanyoyi daban-daban, kamar tsarin kwayoyin halitta, zane-zane, sunayen tsarin, sunayen gama-gari, ko sunayen kasuwanci. Koyaya, lambar CAS ta musamman ce kuma ta shafi abu ɗaya kawai. Don haka, lambar CAS wata ƙa'ida ce ta duniya da ake amfani da ita don tantance abubuwan sinadarai, waɗanda masana kimiyya, masana'antu, da hukumomin gudanarwa suka dogara da su waɗanda ke buƙatar ingantaccen bayani.
Bugu da ƙari, a cikin ainihin kasuwancin kamfanoni, sau da yawa ya zama dole don samar da adadin CAS na abubuwan sinadarai, kamar tattara sinadarai na kwastan, ma'amalar sinadarai na ƙasashen waje, rajistar sinadarai (kamar sanarwar TSCA a Amurka), da aikace-aikacen don INN da USAN.
Ana iya samun lambobin CAS na yawancin abubuwan gama gari a cikin bayanan jama'a da aka samo, amma ga abubuwan da ke da kariya ta haƙƙin mallaka ko sabbin abubuwan da aka ƙirƙira, lambobin CAS ɗin su za a iya samun su ta hanyar bincike ko nema zuwa Sabis na Abstracts na Amurka.
3. Wadanne abubuwa ne za a iya amfani da lambar CAS?
Ƙungiyar CAS ta rarraba kusan abubuwan da za su iya neman lambobin CAS zuwa nau'ikan 6 masu zuwa:

CAS

Bugu da ƙari, cakuda ba zai iya neman lambar CAS ba, amma kowane ɓangaren cakuda zai iya neman lambar CAS daban.
Abubuwan da aka cire daga aikace-aikacen CAS na yau da kullun sun haɗa da: nau'in abu, abu, kwayoyin halitta, mahallin shuka, da sunan kasuwanci, kamar amines mai kamshi, shamfu, abarba, kwalban gilashi, fili na azurfa, da sauransu.

4.Wane bayanin da ake buƙata don nema / tambayar lambar CAS?
Don nau'ikan nau'ikan abubuwa 6 da ke sama, CAS Society ya ba da buƙatun bayanan asali, kuma yana ba da shawarar cewa masu nema su ba da cikakkun bayanan abubuwa da bayanan ƙarin dacewa gwargwadon yuwuwar, wanda ke taimaka wa CAS Society daidai da ingantaccen gano abubuwan da aka yi amfani da su, guje wa yanayin gyarawa, da ajiye farashin aikace-aikacen.

Lambar CAS

5. Aikace-aikacen lambar CAS / tsarin bincike
① Tsarin daidaitaccen tsari don nema/tambayoyin lambobin CAS shine:
② Mai nema yana shirya kayan kamar yadda ake buƙata kuma ya gabatar da aikace-aikacen
③ Bita na hukuma
④ Ƙarin bayani (idan akwai)
⑤ Bayani na hukuma akan sakamakon aikace-aikacen
⑥ Bayar da daftarin kuɗin gudanarwa na hukuma (yawanci cikin makonni biyu bayan an fitar da sakamakon aikace-aikacen)
⑦ Mai nema yana biyan kuɗin gudanarwa
Zagayowar aikace-aikacen/tambayi: Zagayowar martani na yau da kullun shine kwanakin aiki 10, kuma tsarin aiki don umarni na gaggawa shine kwanakin aiki 3. Ba a haɗa lokacin gyarawa a cikin tsarin sarrafawa ba.
6. Tambayoyi gama gari game da lambobin CAS
① Menene abinda ke cikin aikace-aikacen lambar CAS/sakamakon tambaya?
Gabaɗaya ya haɗa da Lambar Rijistar CAS (watau lambar CAS) da Sunan Fihirisar CA (watau sunan CAS).
Idan akwai lambar CAS da ta dace da abin da ake buƙata, jami'in zai sanar da lambar CAS; Idan abin da aka yi amfani da shi ba shi da lambar CAS da ta dace, za a sanya sabon lambar CAS. A halin yanzu, abubuwan da aka yi amfani da su za a haɗa su a bainar jama'a a cikin bayanan CAS REGISTRY. Idan kuna son adana bayanan sirri na sirri, zaku iya neman sunan CAS kawai.
② Ana bayyana bayanan sirri yayin aikace-aikacen lambar CAS?
A'a, ba da gaske ba. Aikace-aikacen lambar CAS/Tsarin bincike na sirri ne, kuma kamfanin na CAS yana da cikakkiyar tsarin sirrin tsari. Ba tare da rubutaccen izini ba, CAS za ta tattauna dalla-dalla a cikin tsari kawai tare da mutumin da ya ƙaddamar da aikace-aikacen.
③ Me yasa Sunan Fihirisar CA na hukuma bai zama daidai da sunan abun da mai nema ya bayar da kansu ba?
Sunan CAS shine sunan hukuma da aka bai wa wani abu bisa ƙa'idar suna na CA Index Name, kuma kowace lambar CAS ta yi daidai da daidaitaccen sunan CAS na musamman. Sunayen abubuwan da mai nema ya bayar na iya zama wani lokaci ana kiran su bisa ga wasu ka'idojin yin suna kamar IUPAC, wasu kuma na iya zama marasa daidaito ko kuskure.
Don haka, sunan da mai nema ya bayar don tunani ne kawai lokacin da ake nema / tambaya don CAS, kuma sunan CAS na ƙarshe yakamata ya dogara da sunan da CAS Society ya bayar. Tabbas, idan mai nema yana da wasu tambayoyi game da sakamakon aikace-aikacen, za su iya ƙara sadarwa tare da CAS.
Lab Gwajin BTF cibiyar gwaji ce da Ma'aikatar Ba da Haɗin Kai ta Ƙasar Sin ta Ƙaddamar da Ƙimar Daidaitawa (CNAS), lamba: L17568. Bayan shekaru na ci gaba, BTF yana da dakin gwaje-gwajen dacewa na lantarki, dakin gwaje-gwajen sadarwa mara waya, dakin gwaje-gwaje na SAR, dakin gwaje-gwaje na aminci, dakin gwaje-gwajen aminci, dakin gwajin baturi, gwajin sinadarai da sauran dakunan gwaje-gwaje. Yana da cikakkiyar dacewa ta lantarki, mitar rediyo, amincin samfur, amincin muhalli, nazarin gazawar kayan aiki, ROHS/REACH da sauran damar gwaji. Lab Gwajin BTF yana sanye da ƙwararru kuma cikakkun wuraren gwaji, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun gwaji da ƙwararrun takaddun shaida, da ikon warware matsaloli daban-daban masu rikitarwa da takaddun shaida. Muna bin ka'idodin jagora na "adalci, rashin son kai, daidaito, da tsauri" kuma muna bin ƙa'idodin TS EN ISO / IEC 17025 gwajin da tsarin kula da dakin gwaje-gwaje don sarrafa kimiyya. Mun himmatu wajen samarwa abokan ciniki sabis mafi inganci. Idan kuna da tambayoyi, da fatan za ku iya tuntuɓar mu a kowane lokaci.

Gabatarwar gwajin Chemistry na BTF02 (1)


Lokacin aikawa: Janairu-22-2024