An haɗa PFHxS a cikin kulawar POPs na Burtaniya

labarai

An haɗa PFHxS a cikin kulawar POPs na Burtaniya

A ranar 15 ga Nuwamba, 2023, Burtaniya ta ba da ƙa'ida ta UK SI 2023/1217 don sabunta ikon sarrafa ƙa'idodin POPs, gami da perfluorohexanesulfonic acid (Farashin PFHxS), gishirinta, da abubuwan da ke da alaƙa, tare da kwanan watan Nuwamba 16, 2023.
Bayan Brexit, Burtaniya har yanzu tana bin ka'idodin kulawa masu dacewa na EU POPs Regulation (EU) 2019/1021. Wannan sabuntawa ya yi daidai da sabuntawar watan Agusta na EU akan PFHxS, gishirinta, da buƙatun sarrafa abubuwa masu alaƙa, waɗanda suka shafi Burtaniya (ciki har da Ingila, Scotland, da Wales). Takamaiman hani sune kamar haka:

Farashin PFHxS

Abubuwan PFAS koyaushe suna zama babban batu a duniya. A halin yanzu, ƙuntatawa akan abubuwan PFAS a cikin Tarayyar Turai an taƙaita su kamar haka. Sauran ƙasashen Turai waɗanda ba EU ba suma suna da buƙatun PFAS iri ɗaya, gami da Norway, Switzerland, Burtaniya, da sauransu.

POPs

Amfani na yau da kullun na PFHxS da gishiri da abubuwan da ke da alaƙa
(1) Ruwa mai tushen fim ɗin kumfa (AFFF) don kariyar wuta
(2) Karfe electroplating
(3) Yadi, fata, da adon ciki
(4) Abubuwan goge goge da tsaftacewa
(5) Rufi, impregnation/kariya (amfani da danshi-hujja, mildew hujja, da sauransu.)
(6) Kayan lantarki da filin masana'antar semiconductor
Bugu da kari, wasu yuwuwar nau'ikan amfani na iya haɗawa da magungunan kashe kwari, masu hana wuta, takarda da marufi, masana'antar mai, da mai. An yi amfani da PFHxS, gishirinta, da mahadi masu alaƙa da PFHxS a cikin wasu samfuran mabukaci na tushen PFAS.
PFHxS yana cikin nau'in abubuwan PFAS. Baya ga ƙa'idodin da aka ambata a sama waɗanda ke daidaita PFHxS, gishirinta, da abubuwan da ke da alaƙa, ƙarin ƙasashe ko yankuna kuma suna tsara PFAS a matsayin babban nau'in abubuwa. Saboda yuwuwar cutarwarsa ga muhalli da lafiyar ɗan adam, PFAS ya zama sananne don sarrafawa. Kasashe da yankuna da yawa sun sanya takunkumi kan PFAS, kuma wasu kamfanoni sun shiga cikin kararraki saboda amfani ko gurbatar abubuwan PFAS. A cikin guguwar PFAS ta duniya, ya kamata kamfanoni su mai da hankali kan yanayin ƙa'ida kuma suyi aiki mai kyau a cikin sarkar samar da muhalli don tabbatar da yarda da samfuran da amincin shiga kasuwar siyar da ta dace.

Gabatarwar gwajin Chemistry na BTF02 (5)


Lokacin aikawa: Fabrairu-20-2024