A ranar 18 ga Janairu, 2024, Hukumar Kula da Kayayyakin Kayan Waya (CPSC) a Amurka ta amince da ASTM F963-23 a matsayin mizanin abin wasan yara na tilas a ƙarƙashin Dokokin Tsaro na Toy 16 CFR 1250, mai aiki da Afrilu 20, 2024.
Babban sabuntawa na ASTM F963-23 sune kamar haka:
1. Karfe masu nauyi a cikin substrate
1) Bayar da bayanin daban na yanayin keɓancewa don ƙara bayyanawa;
2) Ƙara ƙa'idodin shari'a masu isa don fayyace cewa fenti, shafi, ko lantarki ba a ɗaukar shingayen da ba za su iya isa ba. Bugu da ƙari, idan kowane girman abin wasan yara ko kayan da aka rufe da masana'anta bai wuce santimita 5 ba, ko kuma idan kayan masana'anta ba za a iya amfani da su yadda ya kamata ba kuma a yi amfani da su don hana abubuwan ciki daga samun damar shiga, to, suturar masana'anta kuma ba a la'akari da shingen da ba za a iya isa ba.
2. Phthalate esters
Bita abubuwan da ake buƙata don phthalates, suna buƙatar kayan wasan yara su sami fiye da 0.1% (1000 ppm) na waɗannan 8 phthalates masu zuwa waɗanda zasu iya isa kayan filastik: di (2-ethylhexyl) phthalate (DEHP); Dibutyl phthalate (DBP); Butyl benzyl phthalate (BBP); Diisononyl phthalate (DINP); Diisobutyl phthalate (DIBP); Dipentyl phthalate (DPENP); Dihexyl phthalate (DHEXP); Dicyclohexyl phthalate (DCHP), daidai da dokokin tarayya 16 CFR 1307.
3. Sauti
1) An sake sabunta ma'anar kayan wasan wasan turawa na murya don samar da bambance-bambance tsakanin kayan wasan turawa da saman tebur, bene, ko kayan wasan gado;
2) Don kayan wasan yara masu shekaru 8 da sama waɗanda ke buƙatar ƙarin gwajin cin zarafi, a bayyane yake cewa kayan wasan wasan da aka yi niyyar amfani da su ta yara 'yan ƙasa da shekaru 14 dole ne su cika buƙatun sauti kafin da bayan amfani da gwajin cin zarafi. Don kayan wasan yara da yara masu shekaru 8 zuwa 14 ke amfani da su, ana amfani da buƙatun gwajin amfani da cin zarafi ga yara masu shekaru 36 zuwa 96 masu shekaru.
4. Baturi
An sanya buƙatu mafi girma akan samun damar batura:
1) Kayan wasan yara sama da shekaru 8 kuma suna buƙatar yin gwajin cin zarafi;
2) Sukurori akan murfin baturin kada su tashi bayan gwajin zagi;
3) Ya kamata a yi bayanin kayan aiki na musamman na rakiyar don buɗe ɗakin batir a cikin littafin koyarwa: tunatar da masu amfani da su kiyaye wannan kayan aikin don amfani da su nan gaba, yana nuna cewa yakamata a adana shi ba tare da isa ga yara ba, kuma yana nuna cewa ba abin wasa bane.
5. Abubuwan haɓakawa
1) Bita iyakar aikace-aikacen da ƙara kayan haɓakawa tare da matsayin karɓa na ƙananan abubuwan da ba ƙananan abubuwa ba;
2) Gyara kuskure a cikin girman juriya na ma'aunin gwaji.
6. Fitar da kayan wasa
1) Cire buƙatun sigar da ta gabata don yanayin ajiyar kayan wasan yara na ɗan lokaci;
2) Daidaita tsari na sharuɗɗan don ƙara musu ma'ana.
7. Ganewa
Ƙara abubuwan buƙatun don alamun ganowa, buƙatar samfuran kayan wasan yara da fakitin su a yi wa lakabi da alamun ganowa mai ɗauke da wasu mahimman bayanai, gami da:
1) Manufacturer ko na mallaka sunan iri;
2) Wurin samarwa da kwanan wata samfurin;
3) Cikakken bayani game da tsarin masana'antu, kamar tsari ko lambobin gudu, ko wasu fasalulluka na ganowa;
4) Duk wani bayanin da ke taimakawa tantance takamaiman tushen samfurin.
Lokacin aikawa: Afrilu-19-2024