Umarnin Alamar CE da Dokoki

labarai

Umarnin Alamar CE da Dokoki

Don fahimtar iyakokin samfur na takaddun CE, da farko dole ne a fahimci takamaiman umarnin da aka haɗa a cikin takaddun CE. Wannan ya ƙunshi mahimman ra'ayi: "Directive", wanda ke nufin ƙa'idodin fasaha waɗanda ke kafa mahimman buƙatun aminci da hanyoyin samfuran. Kowane umarni ya keɓanta da takamaiman nau'in samfuri, don haka fahimtar ma'anar umarnin zai iya taimaka mana fahimtar takamaiman iyakokin samfuran takaddun CE. Babban umarnin don takaddun CE sun haɗa da:

Umarnin LVD

1. Low ƙarfin lantarki umurnin (LVD); Ƙarfin wutar lantarki: 2014/35/EU)

Manufar umarnin LVD ƙananan ƙarfin lantarki shine tabbatar da amincin kayan aikin ƙarancin wutar lantarki yayin amfani. Iyakar aikace-aikacen umarnin shine amfani da samfuran lantarki tare da ƙarfin lantarki daga 50V zuwa 1000V AC da 75V zuwa 1500V DC. Wannan umarnin ya ƙunshi duk ƙa'idodin aminci na wannan kayan aikin, gami da kariya daga hatsarori da ke haifar da dalilai na inji. Zane da tsarin kayan aiki ya kamata su tabbatar da cewa babu wani haɗari lokacin amfani da shi a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun ko yanayin kuskure bisa ga manufarsa.

Bayani: Yafi nufin samfuran lantarki da na lantarki tare da AC 50V-1000V da DC 75V-1500V

2. Umarnin Compatibility Electromagnetic (EMC); Daidaitawar Electromagnetic; 2014/30/EU)

Daidaitawar wutar lantarki (EMC) tana nufin iyawar na'ura ko tsarin aiki a cikin muhallinta na lantarki don biyan buƙatun ba tare da haifar da tsangwama ga kowace na'ura a muhallinta ba. Sabili da haka, EMC ya haɗa da buƙatu guda biyu: a gefe guda, yana nufin cewa tsangwama na lantarki da kayan aiki ke haifarwa ga yanayin yayin aiki na al'ada ba zai iya wuce iyaka ba; A gefe guda kuma, yana nufin kayan aikin da ke da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kariya ga kutsawar wutar lantarki da ke cikin muhalli, wato electromagnetic sensitivity.

Bayani: Yawanci niyya samfuran lantarki da na lantarki tare da ginanniyar allon kewayawa waɗanda zasu iya haifar da tsangwama na lantarki

rrrr (3)

Umarnin RED

3. Umarnin Injiniya (MD; Umarnin Injin; 2006/42/EC)

Injin ɗin da aka bayyana a cikin umarnin injina ya haɗa da naúrar injin guda ɗaya, ƙungiyar injinan da ke da alaƙa, da kayan aikin da za'a iya maye gurbinsu. Don samun takardar shedar CE don injunan da ba su da wutar lantarki, ana buƙatar takaddun umarnin injina. Don injunan lantarki, ƙa'idodin aminci na inji LVD takaddun shaida yana gabaɗaya.

Ya kamata a lura cewa ya kamata a bambanta injuna masu haɗari, kuma injunan haɗari suna buƙatar takaddun CE daga ƙungiyar da aka sanar.

Bayani: Yafi don samfuran injiniyoyi sanye take da tsarin wutar lantarki

4. Umarnin Wasa (TOY; 2009/48/EC)

Takaddun shaida na EN71 shine ma'auni na yau da kullun don samfuran kayan wasa a cikin kasuwar EU. Yara sune ƙungiyar da ta fi damuwa da kima a cikin al'umma, kuma kasuwar kayan wasan yara da yara gabaɗaya ke ƙauna tana haɓaka cikin sauri. A lokaci guda, nau'ikan kayan wasan yara daban-daban sun haifar da lahani ga yara saboda batutuwa masu inganci ta fuskoki daban-daban. Don haka kasashe a duniya suna kara neman kayan wasan yara a kasuwannin nasu. Kasashe da yawa sun kafa nasu ka'idojin aminci don waɗannan samfuran, kuma dole ne kamfanonin samarwa su tabbatar da cewa samfuran su sun bi ka'idodin da suka dace kafin a sayar da su a yankin. Dole ne masana'antun su kasance masu alhakin hatsarori da ke haifar da lahani na samarwa, ƙira mara kyau, ko rashin amfani da kayan. Sakamakon haka, an ƙaddamar da dokar ba da takardar shaida ta Toy EN71 a Turai, da nufin daidaita ƙayyadaddun fasaha na kayan wasan yara da ke shiga kasuwannin Turai ta hanyar EN71, don rage ko guje wa cutar da yaran da kayan wasan yara ke yi. EN71 yana da buƙatun gwaji daban-daban don kayan wasan yara daban-daban.

Bayani: Yawanci niyya samfuran kayan wasan yara

rrrr (4)

Takaddun shaida CE

5. Umarnin Kayayyakin Gidan Rediyo da Sadarwa (RTTE; 99/5/EC)

Wannan umarnin ya zama dole don takaddun CE na samfuran rayuwa mai ɗauke da watsa mitar mara waya da liyafar.

Bayani: Yawanci niyyata kayan aikin mara waya da na'urorin tashar sadarwa

6. Umarnin Kariya na Kariya (PPE); Kayan kariya na mutum;89/686/EEC)

Bayani: An tsara shi musamman don na'urori ko na'urorin da mutane ke sawa ko ɗauka don hana ɗaya ko fiye haɗari lafiya da aminci.

7. Umarnin Samfuran Gina (CPR); Kayayyakin gine-gine; (EU) 305/2011

Bayani: Yafi niyya samfuran kayan gini da ake amfani da su wajen gini

rrrr (5)

Gwajin CE

8. Gabaɗaya Jagoran Tsaron Samfura (GPSD; 2001/95/EC)

GPSD tana nufin Gabaɗaya Jagoran Tsaron Samfur, wanda aka fassara shi azaman Gabaɗayan Umarnin Tsaron Samfur. A ranar 22 ga Yuli, 2006, Hukumar Tarayyar Turai ta fitar da jerin ma'auni don Umarnin GPSD a cikin Tsarin Q na ƙa'idar 2001/95/EC, wanda Ƙungiyar Tarayyar Turai don daidaitawa ta haɓaka daidai da umarnin Hukumar Turai. GPSD yana fayyace manufar amincin samfur kuma yana ƙayyadaddun buƙatun aminci na gaba ɗaya, hanyoyin kimanta daidaitattun ƙa'idodi, ɗaukar ƙa'idodi, gami da alhakin doka na masana'antun samfur, masu rarrabawa, da mambobi don amincin samfur. Wannan umarnin kuma yana ƙayyadaddun ƙa'idodin aminci, lakabi, da buƙatun faɗakarwa waɗanda samfuran ba tare da takamaiman ƙa'idodi ba dole ne su bi, suna mai da samfuran a cikin kasuwar EU doka.

Lab Gwajin BTF, kamfaninmu yana da dakunan gwaje-gwaje masu dacewa da lantarki, ka'idojin aminci Laboratory, Laboratory mitar rediyo mara waya, dakin gwaje-gwaje na baturi, dakin gwaje-gwajen sinadarai, dakin gwaje-gwaje na SAR, dakin gwaje-gwaje na HAC, da sauransu. Mun sami cancanta da izini kamar CMA, CNAS, CPSC, A2LA, VCCI, da dai sauransu. Kamfaninmu yana da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun injiniyoyi, waɗanda za su iya taimaka wa kamfanoni su magance matsalar. Idan kuna da gwajin da suka dace da buƙatun takaddun shaida, zaku iya tuntuɓar ma'aikatan Gwajin mu kai tsaye don samun cikakkun bayanan farashi da bayanan sake zagayowar!


Lokacin aikawa: Juni-03-2024