BIS an sabunta Sharuɗɗan Gwajin Daidaitawa akan 9 Jan 2024!

labarai

BIS an sabunta Sharuɗɗan Gwajin Daidaitawa akan 9 Jan 2024!

A ranar 19 ga Disamba, 2022,BISAn fitar da jagororin gwaji daidai gwargwado azaman aikin gwajin wayar salula na watanni shida. Bayan haka, saboda ƙarancin kwararar aikace-aikacen, aikin matukin ya ƙara haɓaka, yana ƙara nau'ikan samfura guda biyu: (a) belun kunne da belun kunne, da (b) kwamfutar tafi-da-gidanka / kwamfutar tafi-da-gidanka / kwamfutar hannu. Dangane da shawarwarin masu ruwa da tsaki da amincewar ka'idoji, BIS Indiya ta yanke shawarar canza aikin matukin jirgi zuwa tsari na dindindin, kuma a ƙarshe za ta fitar da ƙa'idodin aiwatarwa don gwada daidaitattun samfuran lantarki da samfuran fasahar bayanai a kan Janairu 9, 2024!
1. Cikakken buƙatun:
Fara daga Janairu 9, 2024, masana'antun na iya samar da gwaje-gwaje na layi daya don duk nau'ikan samfura ƙarƙashin samfuran lantarki da fasahar bayanai (buƙatun rajista na wajibi):
1) Wannan jagorar yana taimakawa don gwada samfuran lantarki daidai gwargwado a ƙarƙashin Tsarin Rijista na BIS (CRS). Waɗannan jagororin na son rai ne, kuma masana'antun na iya zaɓar ƙaddamar da aikace-aikacen zuwa BIS don rajista bisa ga hanyoyin da ake da su.
2) Duk abubuwan da ke buƙatar yin rajista a ƙarƙashin CRS ana iya aika su zuwa dakunan gwaje-gwaje na BIS/BIS don gwaji iri ɗaya. A cikin gwaji guda ɗaya, dakin gwaje-gwajen zai gwada sashin farko kuma ya ba da rahoton gwaji. Za a ambaci lambar rahoton gwajin da sunan dakin gwaje-gwaje a cikin rahoton gwaji na kashi na biyu. Abubuwan da ke gaba da samfuran ƙarshe kuma za su bi wannan hanya.
3) BIS za ta kammala rajistar abubuwan da aka gyara.
4) Lokacin gabatar da samfurori zuwa dakin gwaje-gwaje da aikace-aikacen rajista ga BIS, mai ƙira zai ba da alƙawari wanda ya ƙunshi buƙatu masu zuwa:
(i) Mai sana'anta zai ɗauki dukkan haɗari (ciki har da farashi) a cikin wannan shirin, wato, idan BIS ta ƙi / ba ta aiwatar da kowane aikace-aikacen ba a cikin mataki na gaba saboda gazawar gwajin samfurin ko rahoton gwajin da bai cika ba, shawarar BIS za ta zama ƙarshe. yanke shawara;
(ii) Ba a yarda masu masana'anta su ba da / siyarwa / kera samfuran a kasuwa ba tare da ingantaccen rajista ba;
(iii) Masu masana'anta su sabunta CCL nan da nan bayan yin rajistar samfuran a cikin BIS; kuma
(iv) Idan an haɗa ɓangaren a cikin CRS, kowane mai ƙira yana da alhakin amfani da sashin tare da rajista mai dacewa (R-lambar).
5) alhakin haɗa aikace-aikacen a duk tsawon tsari tare da aikace-aikacen da aka ƙaddamar a baya yakamata ya ɗauki nauyin masana'anta.
2. Umarni da misalai masu kama da juna:
Don kwatanta gwaji iri ɗaya, mai zuwa shine misalin shirin da ya kamata a bi:
Masu kera wayar hannu suna buƙatar ƙwayoyin baturi, batura, da adaftar wuta don kera samfurin ƙarshe. Duk waɗannan abubuwan haɗin suna buƙatar yin rijista a ƙarƙashin CRS kuma ana iya aika su zuwa kowane dakin gwaje-gwaje na BIS/BIS da aka amince da su don gwaji iri ɗaya.
(i) Dakunan gwaje-gwaje na BIS/BIS dakunan gwaje-gwajen da aka amince da su na iya fara gwajin sel ba tare da lambobin R ba. Gidan gwaje-gwajen zai ambaci lambar rahoton gwajin da sunan dakin gwaje-gwaje (maye gurbin lambar R na tantanin halitta) a cikin rahoton gwaji na ƙarshe na baturin;
(ii) dakin gwaje-gwaje na iya fara gwajin wayar hannu ba tare da lambar R akan baturi, baturi, da adaftar ba. Gidan gwaje-gwajen zai ambaci lambobin rahoton gwaji da sunayen dakin gwaje-gwaje na waɗannan abubuwan a cikin rahoton gwajin ƙarshe na wayar hannu.
(iii) dakin gwaje-gwaje zai duba rahoton gwaji na sel baturi don bayar da rahoton gwajin baturi. Hakazalika, kafin bayar da rahoton gwajin wayar hannu, dakin gwaje-gwaje kuma yana buƙatar tantance rahoton gwajin baturi da adaftar.
(iv) Masu kera za su iya ƙaddamar da aikace-aikacen rajista na ɓangaren lokaci guda.
(v) BIS za ta ba da lasisi cikin tsari, ma'ana cewa BIS za ta karɓi lasisin wayar hannu ne kawai bayan an yi rajistar duk abubuwan da ke cikin kera samfurin ƙarshe (a wannan yanayin, wayoyin hannu).

BIS

Bayan an fitar da jagororin aiwatarwa don gwajin layi ɗaya na samfuran fasahar bayanai na BIS na Indiya, za a gajarta zagayowar gwajin BIS ta Indiya na samfuran lantarki da fasahar bayanai sosai, ta yadda za a gajarta zagayowar takaddun shaida da ba da damar samfuran shiga kasuwannin Indiya da sauri.

Gwajin CPSC


Lokacin aikawa: Maris 22-2024