Mutumin da ke da alhakin Amazon EU Alamar CE

labarai

Mutumin da ke da alhakin Amazon EU Alamar CE

A ranar 20 ga Yuni, 2019, Majalisar Turai da Majalisar Tarayyar Turai sun amince da sabuwar dokar EU2019/1020. Wannan ƙa'idar galibi tana ƙayyadaddun buƙatun don alamar CE, ƙira da ƙa'idodin aiki na ƙungiyoyin da aka sanar (NB) da hukumomin kula da kasuwa. An sake sabunta umarnin 2004/42/EC, da kuma Umarnin (EC) 765/2008 da Doka (EU) 305/2011 kan kayyade shigar da kayayyaki cikin kasuwar EU. Za a aiwatar da sabbin dokokin a ranar 16 ga Yuli, 2021.

Dangane da sabbin ka'idojin, ban da na'urorin likitanci, na'urori na USB, abubuwan fashewa na farar hula, tukunyar ruwa mai zafi, da lif, samfuran da ke da alamar CE dole ne su sami wakilin Turai da ke cikin Tarayyar Turai (ban da Burtaniya) a matsayin mutumin da zai tuntuɓi don yarda da samfur. Kayayyakin da aka sayar a cikin Burtaniya ba su ƙarƙashin wannan ƙa'idar.

A halin yanzu, yawancin masu siyarwa akan gidajen yanar gizo na Turai sun karɓi sanarwa daga Amazon, galibi sun haɗa da:

Idan samfuran da kuke siyarwa suna da alamar CE kuma ana kera su a waje da Tarayyar Turai, kuna buƙatar tabbatar da cewa irin waɗannan samfuran suna da alhakin da ke cikin Tarayyar Turai kafin 16 ga Yuli, 2021. Bayan Yuli 16, 2021, siyar da kaya tare da CE alama a cikin Tarayyar Turai amma ba tare da wakilin EU zai zama doka ba.

Kafin Yuli 16, 2021, kuna buƙatar tabbatar da cewa samfuran ku tare da alamar CE suna da alamar tuntuɓar wanda ke da alhakin. Ana iya maƙala irin wannan alamar a kan samfura, fakitin samfur, fakiti, ko takaddun rakiyar.

A cikin wannan takaddar sanarwar Amazon, ba wai kawai an ambaci cewa samfuran da ke da takaddun shaida na CE suna buƙatar samun daidaitattun samfuran samfuran ba, har ma da bayanan tuntuɓar mai alhakin EU.

kowa (2)

CE Marking da CE Certificate

1. Waɗanne samfuran gama gari akan Amazon sun haɗa da sabbin dokoki?

Da farko, kuna buƙatar tabbatar da ko samfuran da kuke son siyarwa a cikin Yankin Tattalin Arziƙi na EU suna buƙatar alamar CE. Daban-daban na samfuran alamar CE ana sarrafa su ta umarni da ƙa'idodi daban-daban. Anan, mun samar muku da jerin manyan samfuran da umarnin EU masu dacewa waɗanda ke cikin wannan sabuwar ƙa'ida:

 

Kayan samfur

Dokokin da suka dace (daidaitattun ƙa'idodi)

1

Kayan wasan yara da Wasanni

Umarnin Tsaron Wasan Wasa 2009/48/EC

2

Kayan Wutar Lantarki/Lantarki

  1. Umarnin LVD 2014/35/EU
  2. Umarnin EMC 2014/30/EU
  3. Umarnin RED 2014/53/EU
  4. Umarnin ROHS 2011/65/EU

Ecodesign da Umarnin Lakabin Makamashi

3

Magunguna/Kayan shafawa

Dokokin kwaskwarima (EC) No 1223/2009

4

Kayan Kariyar Keɓaɓɓen

Dokokin PPE 2016/425/EU

5

Sinadaran

Dokokin isa (EC) No 1907/2006

6

Sauran

  1. Kayan Aikin Matsi PED Umarnin 2014/68/EU
  2. Ka'idojin Kayan Gas Gas (EU) 2016/426
  3. Umarnin Injiniyan Kayan Aikin MD 2006/42/EC

Laboratory Certificate na EU CE

2. Wanene zai iya zama shugaban Tarayyar Turai? Menene alhakin ya haɗa?

Siffofin ƙungiyoyi masu zuwa suna da cancantar "mutane masu alhaki":

1) Masu masana'anta, alamu, ko masu shigo da kaya da aka kafa a cikin Tarayyar Turai;

2.) Wakili mai izini (watau wakilin Turai) wanda aka kafa a cikin Tarayyar Turai, wanda masana'anta ko alama suka zayyana a rubuce a matsayin wanda ke kula da shi;

3)Masu bada sabis da aka kafa a cikin Tarayyar Turai.

Ayyukan shugabannin EU sun haɗa da:

1) Tattara sanarwar EU na daidaito don kaya kuma tabbatar da cewa ƙarin takaddun da ke tabbatar da cewa kayan sun cika ka'idodin EU an ba da su ga hukumomin da suka dace a cikin yaren da za su iya fahimta akan buƙata;

2) Sanar da cibiyoyin da suka dace game da duk wani haɗarin da zai iya tasowa daga samfurin;

3) Ɗauki matakan gyare-gyaren da suka dace don gyara matsalolin rashin yarda da samfurin.

3. Menene "Wakilin EU mai izini" tsakanin shugabannin EU?

Wakilin Izini na Turai yana nufin mutum na halitta ko na doka wanda masana'anta suka zayyana a wajen Yankin Tattalin Arziki na Turai (EEA), gami da EU da EFTA. Mutum na halitta ko mahallin doka na iya wakiltar masana'anta a wajen EEA don cika takamaiman nauyin da umarnin EU da dokoki ke buƙata don masana'anta.

Ga masu siyarwa a Amazon Turai, an aiwatar da wannan ƙa'idar EU a kan Yuli 16, 2021, amma yayin bala'in COVID-19, adadi mai yawa na kayan rigakafin annoba sun shiga cikin EU, suna tilasta EU ta ƙarfafa kulawa da duba samfuran da ke da alaƙa. A halin yanzu, ƙungiyar Amazon ta kafa ƙungiyar yarda da samfur don gudanar da tsauraran matakan bincike kan samfuran takaddun CE. Duk samfuran da ke da fakitin da suka ɓace daga kasuwar Turai za a cire su daga ɗakunan ajiya.

kowa (3)

Alamar CE


Lokacin aikawa: Juni-17-2024